Products

Nmn foda (1094-61-7)

Nicotinamide mononucleotide foda ("NMN", "NAMN", da "β-NMN") shine nucleotide da aka samo daga ribose da nicotinamide.Kamar nicotinamide riboside, NMN wani abu ne na niacin, kuma mutane suna da enzymes waɗanda zasu iya amfani da NMN don samar da nicotinamide adenin dinucleotide (NADH).

Kirkira: Production Batch
Package: 1KG / jaka, 25KG / drum
Wisepowder yana da ikon samarwa da samar da adadi mai yawa. Duk samarwa a ƙarƙashin yanayin cGMP da tsarin kula da ingancin inganci, duk takaddun gwaji da samfurin akwai.
category:

Nicotinamide mononucleotide foda bidiyo

 

Nmn foda Base Bayani

sunan NMN foda
CAS 1094-61-7
tsarki 98%
Chemical name beta-Nicotinamide mononucleotide

nicotinamide mononucleotide

1094-61-7

beta-NMN

nicotinamide ribonucleotide

nufin abu ɗaya ne 3-Carbamoyl-1- [5-O- (hydroxyphosphinato) -β-D-ribofuranosyl] pyridinium
kwayoyin Formula C11H15N2O8P
kwayoyin Weight 334.221 g / mol
Ƙaddamarwa Point > 96 ° C
InChI Key DAYLJWODMCOQEW-TURQNECASA-N
Form m
Appearance fararen foda
Rabin Rayuwa
solubility mai narkewa cikin ruwa
Storage Yanayin Hygroscopic, -20˚C Freezer, A karkashin Inert Hanya
Aikace-aikace Nicotinamide mononucleotide ("NMN", "NAMN", da "β-NMN") shine nucleotide da aka samo daga ribose da nicotinamide.
Takardar Gwaji Ya Rasu

 

Nic-Nicotinamide Mononucleotide foda

β-Nicotinamide Mononucleotide foda za a iya amfani da shi azaman mai kunnawa ko ƙarfafa NAD. NAD coenzyme ne wanda ke da alhakin homeostasis da daidaituwa a cikin jiki. Rage wannan coenzyme shine ke da alhakin yawancin tasirin tsufa yayin da yake daidaita tasirin duk tsarin gabobin.

 

Menene β-Nicotinamide Mononucleotide foda?

Nicotinamide mononucleotide, shine nucleotide wanda ake samu ta halitta a cikin wasu 'ya'yan itatuwa da kayan marmari. Yana da asali na Vitamin B3 ko niacin, wanda aka sani musamman don amfani dashi azaman kariyar tsufa.

NMN foda, da zarar an cinye shi, ya canza zuwa NAD+, coenzyme mai ƙarfi da ake buƙata don homeostasis a cikin jiki. An yi imanin wannan coenzyme yana taka muhimmiyar rawa a cikin tsarin samar da makamashi a cikin jiki, wanda kawai ke ƙara mahimmancin NAD+. Ana ganin raguwa mai mahimmanci a cikin matakan NAD+ tare da tsufa, wanda, gwargwadon hali, zai bayyana rashin kuzari, gajiya, da gajiya da ake gani da tsufa. Ikon NMN ne ya canza zuwa NAD+ wanda ake tsammanin shine dalilin amfani dashi azaman maganin tsufa.

Binciken NMN a matsayin kariyar tsufa har yanzu yana kan aiki amma yana da yuwuwar ɗaukar amfani da Nicotinamide riboside (NR) azaman kariyar tsufa. NR kuma yana canzawa zuwa NAD+ a cikin jiki kuma an yi nazarin wannan fili sosai tare da ƙarin NR wanda aka yiwa alama azaman lafiya ga mutane.

Da zarar an sha, NMN foda yana sha daga hanji zuwa cikin jini a cikin kusan mintuna goma sha biyar tare da aiwatarwa cikin mintuna biyu zuwa uku na cin abinci. Bayan sha, ana adana shi a cikin tsokar kwarangwal, galibi, bayan an canza shi zuwa NAD+. NMN gabaɗaya yana da ƙarancin bioavailability, wanda ke hana yuwuwar sa. Ana buƙatar jujjuyawar NMN zuwa NAD+ saboda sau ɗaya a cikin farfajiya, CD38 ya lalata mahallin, wanda hakan ya sa ba a sami ƙarin ƙimar NAD+ ba saboda haka, babu tasirin tsufa na foda NMN.

 

Tsarin Ayyuka na NMN Foda

NMN wani nucleotide ne wanda ke faruwa a zahiri wanda, da zarar an sha shi, nan da nan ya canza zuwa wani fili, Nucleotide riboside ko NR. NR da kanta ana amfani da ita azaman kari amma ƙarin NMN na iya maye gurbin kari na NR kusan gaba ɗaya.

An canza NMN zuwa NR a cikin jiki saboda ba zai iya ƙetare membrane na sel da kansa ba kuma yana buƙatar jujjuya shi zuwa ƙaramin tsari wanda zai iya ƙetare membrane sel cikin sauƙi. Bayan NMN ya shiga sel kamar NR, ana sake canza shi zuwa NMN kafin a daidaita shi cikin coenzyme NAD+. Duk da yake ba a fayyace ko wane enzyme ne ke da alhakin farkon, canjin extracellular NMN zuwa NR ba, an san cewa enzyme da ke da alhakin juyawa cikin ciki shine nicotinamide ribose kinase ko NRK.

Intracellularly, NMN yana ba da gudummawa ga tsarin samar da makamashi a cikin mitochondria na tantanin halitta, kodayake a kaikaice, a cikin hanyar NAD+. Babban aikin aikin mahaɗin shine samar da makamashi ta hanyar sake cika matakan mahimmancin coenzyme, NAD+. Irin wannan aikin yana da alhakin sauran fa'idodi daban -daban na foda NMN.

 

Amfani da NMN Foda

Ana amfani da foda NMN a matsayin kari don dalilai da yawa, duk da haka, mafi yawan amfani da fili shine azaman kariyar tsufa. Mutane kuma suna amfani da foda NMN don iyawar ta na rage canje-canjen da suka shafi shekaru da yawa kamar haɓaka nauyi, rage ƙarfin insulin, da tabarbarewar gani. Bugu da ƙari, ana iya amfani da shi don rigakafin canje-canjen da suka shafi shekaru a cikin bayyanar halittar jini, wanda ke da alhakin canjin halittar da ake buƙata don cutar cututtukan da yawa.

 

Amfanin NMN Foda

Da farko, an yi imanin cewa fa'idodin NMN foda an iyakance su ga fa'idodin da ke da alaƙa da shekaru amma ana ci gaba da bincike don tabbatar da cewa idan aka ɗauka a cikin ƙuruciya, zai iya taimakawa magance wasu yanayi da yawa waɗanda ba su da alaƙa kai tsaye da tsufa. .

An ambaci fa'idodi na yau da kullun na foda NMN waɗanda ke tallafawa da shaidar kimiyya a ƙasa, tare da binciken binciken da ke tallafa musu.

 

Gudanar da kiba

Wani binciken da aka yi kwanan nan wanda aka yi akan samfuran dabbobi ya gano cewa ƙarin NMN ya haɓaka haɓakar sinadarai da ƙimar metabolism a cikin mice. NMN foda ya haifar da ƙaruwa mai girma a cikin bayanin kwayoyin halitta wanda ake buƙata don murƙushe abubuwan da ke haifar da ci, kamar leptin da sirtuin. Wannan ya sa masu binciken suka yi imani cewa NMN na iya yaƙar kiba a cikin tsofaffi, wanda ke da fa'ida musamman, kamar yadda kiba a cikin wannan rukunin galibi ana alakanta shi da cututtukan cuta.

Bugu da ƙari, an kuma adana NMN a cikin ƙwayoyin mai kamar NAD+, wanda ke tabbatar da fa'ida kamar yadda NAD+ a cikin adipose nama ke da alhakin haɓaka ƙimar metabolism, wanda ke haifar da raguwar matakan mai a cikin jiki. Ikon mahaɗan don haɓaka ƙimar metabolism da kawar da ci shine ɗayan manyan dalilan da yasa mutane ke amfani da kari don dalilai na asarar nauyi, koda kuwa ba sa fama da kiba mai alaƙa da shekaru.

 

Gudanar da ciwon sukari

NMN foda ana tsammanin yana da sakamako masu kyau da yawa dangane da ciwon sukari kamar haƙuri na glucose da fahimtar insulin, musamman a cikin sassan jiki.

Binciken da aka yi kwanan nan akan samfuran dabbobi ya gano cewa ƙarin NMN ya haɓaka matakan NAD+, wanda a cikin ƙwayar ƙwayar cuta yana taimakawa haɓaka aikin ƙwayoyin beta. Kamar yadda raunin aiki na waɗannan sel na pancreatic shine babban dalilin da ke haifar da cututtukan ƙwayar cuta ta hanyar canza matakan insulin, wannan aikin na NMN foda yana da matukar mahimmanci a cikin maganin ciwon sukari. A cikin wani binciken daban da aka mai da hankali kan wannan batun, an gano cewa ikon NMN na narkar da mai yana da tasiri ga hanta mai. Akwai ƙaruwa a cikin haɓakar lipid a cikin hanta sakamakon ƙarin NMN, wanda ba kawai yana rage matakan mai a cikin jiki ba amma yana taimakawa ƙara haɓaka sel zuwa insulin.

Wani muhimmin bayanin kula anan shine cewa kodayake waɗannan hanyoyin aikin an tabbatar da cewa suna aiki akan ciwon sukari, saboda haka, yana taimakawa wajen sarrafa cutar, waɗannan tasirin na iya yin tasiri ga sauran cututtukan rayuwa waɗanda zasu iya haɓaka sakamakon tsufa.

 

Flowara yawan jini

Masu bincike sun gano cewa yawancin ƙwayoyin endothelial a cikin jijiyoyin jini za a iya kunna su kuma ana iya inganta aikin su ta hanya mai mahimmanci tare da ƙarin NMN. Wannan na iya taimakawa magance cututtukan jijiyoyin jijiyoyin jini, musamman yayin da suke takura zubar jini kuma suna haifar da mummunan yanayi, barazanar rayuwa ko gaggawa na likita.

 

Haɓaka aikin fahimi

NAD+ yana da mahimmanci don kariya da rayuwa na neurons a cikin kwakwalwa. An samo kari tare da foda NMN don haɓaka aikin fahimi ta haɓaka matakan NAD+. Don gwada wannan ka'idar, an gudanar da bincike inda aka yi amfani da samfuran dabbobin da ke da raunin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa tare da P7C3-A20, wani fili mai samar da NMN. An gano cewa ba kawai ingantaccen haɓakawa aka inganta a cikin waɗannan beraye ba, har ma da ƙarin ƙarancin ƙwayar cuta an dakatar da shi gaba ɗaya. Raunin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa galibi yana ci gaba kuma yanayin tunanin marasa lafiya yana ci gaba da tabarbarewa, duk da haka, magani tare da P7C3-A20 ya dakatar da ci gaban TBI kusan gaba ɗaya. Har ila yau, ya inganta rayuwar sel kuma ya juyar da lalacewar, zuwa wani gwargwado.

Wani fa'idar NMN foda akan kwakwalwa shine fa'idarsa da fa'idar kariya akan shingen-jini, wanda yake da mahimmanci don rigakafin magunguna, guba, da kamuwa da cuta daga shiga cikin kwakwalwa daga cikin jini.

 

Ƙara ƙarfin hali da iyawar motsa jiki

Wannan fa'idar ta NMN ta samo asali ne daga fa'idar samar da makamashi na NMN. Yayin da matakan kuzari ke ƙaruwa a cikin jiki, ikon yin ayyukan jiki tare da ƙarfin da ake buƙata yana ƙaruwa sosai. Anyi nazarin waɗannan tasirin NMN foda a cikin bincike wanda ya gano cewa 'yan wasan da ke ɗaukar ƙarin suna da ƙarfin iska mai ƙarfi fiye da waɗanda ba sa ɗaukar kari. Bugu da ƙari, waɗannan 'yan wasan sun sami damar jure horo mai ƙarfi fiye da takwarorinsu.

 

Kara kuzari

An yi hasashen kari na NMN don samun tasirin rigakafin rigakafi a jikin ɗan adam kuma an ba da cewa bincike a cikin mahallin ya fara ne yayin barkewar COVID-19, an gwada wannan ka'idar akan wannan ƙwayar cuta. Nazarin da aka yi akan wannan batun ya gano cewa NMN bayan juyawa zuwa NAD+ yana da tasirin haɓaka rigakafi wanda ba kawai yana da tasiri akan COVID-19 ba har ma da sauran ƙwayoyin cuta.

Binciken ya gano cewa tsofaffi, sakamakon tsufa na jiki, suna fama da raguwar ikon aiki na garkuwar jikinsu. Wannan yana haifar da ƙarin kamuwa da cuta a cikin wannan rukunin shekaru wanda shine dalilin da yasa aka nemi su karɓi allurar rigakafin ƙwayoyin cuta. Koyaya, an sami kari na NMN a cikin wannan rukunin shekaru don haɓaka tsarin garkuwar jiki don ya wadatar da yaƙar ƙwayoyin cuta da rage kamuwa da cututtuka.

Haka kuma, NMN yana rage cututtukan da ke haɓaka sakamakon tsufa ko kiba, wanda ke ƙara rage haɗarin mace-mace tare da COVID-19 a cikin tsofaffi. Wannan fa'ida ce ta ƙarin NMN musamman ga wannan rukunin shekaru da ƙwayar cuta.

 

Ingantaccen haihuwa a cikin mata

Bincike ya gano cewa canjin canjin da ke cikin ingancin oocytes shine saboda rashin daidaituwa a cikin matakan NAD+ a cikin mitochondria, wanda ke haifar da maye gurbi da canza yanayin magana. Wannan shine dalilin da ya sa masu bincike suka yanke shawarar cewa ƙarin NMN na iya haɓaka ingancin kumburin da inganta haɓakar haihuwa a cikin mata sama da shekaru 30 zuwa shekaru 35.

 

Gurbin Hanyoyin NMN Foda

onu-Nicotinamide Mononucleotide wani fili ne na halitta wanda aka samo daga niacin. β-Nicotinamide Mononucleotide foda ana yiwa lakabi da amintacce don amfanin ɗan adam saboda kasancewar sa a ko'ina cikin yanayi da kuma rashin ƙarancin abubuwan da aka ruwaito da illa.

Akwai wasu illolin da ke tattare da foda NMN idan ba a adana shi da kyau a wuri mai sanyi da bushewa, nesa da hasken rana. Ban da wannan, samfurin ba shi da wani illa da ke tattare da shi. Wani muhimmin mahimmanci anan shine a kula da allurai da lokacin mahaɗan kamar yadda amfani da foda NMN akai -akai na iya rage ƙarfin mahallin.

 

Me yasa zaku sayi NMN Foda daga masana'antar masana'antar mu?

Kamfanin masana'antun mu yana samar da foda NMN wanda aka ƙera tare da duk jagororin aminci da ladabi a wurin. An ba da fifiko sosai don hana gurɓata foda NMN tare da kowane guba ko gurɓataccen abu wanda zai iya haifar da illa fiye da kyau ga jikin ɗan adam. Ana gwada samfuran don kula da inganci, yayin da bayan aiwatar da masana'anta. Hakanan ana yiwa samfuran alama tare da masu bin diddigin inganci don yin tsarin tunawa, idan ya cancanta, mai sauƙi da inganci.

Bugu da ƙari, foda NMN a masana'antar masana'anta, kamar yadda aka ambata a sama, ana adana shi a cikin yanayin da ya dace wanda kuma ana kiyaye shi yayin jigilar abubuwan kari.

 

References

  1. Yoshino, J., Baur, JA, & Imai, SI (2018). NAD+ Intermediates: Ilimin Halittu da Ilimin Lafiya na NMN da NR. Metabolism na sel, 27(3), 513-528. https://doi.org/10.1016/j.cmet.2017.11.002
  2. Chen, X., Amorim, JA, Moustafa, GA, Lee, JJ, Yu, Z., Ishihara, K., Iesato, Y., Barbisan, P., Ueta, T., Togka, KA, Lu, L. , Sinclair, DA, & Vavvas, DG (2020). Tasirin neuroprotective da hanyoyin aiwatar da aikin nicotinamide mononucleotide (NMN) a cikin ƙirar photoreceptor degenerative detachment. tsufa, 12(24), 24504-24521. https://doi.org/10.18632/aging.202453
  3. Miao, Y., Cui, Z., Gao, Q., Rui, R., & Xiong, B. (2020). Ƙarin Nicotinamide Mononucleotide Yana Juyar da Rage Ingancin Oocytes. Rahoton bidiyo, 32(5), 107987. https://doi.org/10.1016/j.celrep.2020.107987
  4. Mills, KF, Yoshida, S., Stein, LR, Grozio, A., Kubota, S., Sasaki, Y., Redpath, P., Migaud, ME, Apte, RS, Uchida, K., Yoshino, J. , & Imai, SI (2016). Gudanar da Tsawon Lokaci na Nicotinamide Mononucleotide Yana Rage Rage Tsarin Jiki a cikin Mice. Metabolism na sel, 24(6), 795-806. https://doi.org/10.1016/j.cmet.2016.09.013
  5. Uddin, GM, Youngson, NA, Sinclair, DA, & Morris, MJ (2016). Kai zuwa Kwatancen kai na Jiyya na gajeren lokaci tare da NAD (+) Precursor Nicotinamide Mononucleotide (NMN) da Makwanni 6 na Motsa Jiki a cikin Mice Mata masu kiba. Frontiers a fannin magunguna, 7, 258. https://doi.org/10.3389/fphar.2016.00258
  6. Duk abin da kuke Bukatar Ku sani game da Nicotinamide Riboside Chloride
  7. Nicotinamide Mononucleotide (NMN): Fa'idodi, Sashi, ƙari, Bincike

 

Labarai masu amfani