Products

Gamma-aminobutyric acid (GABA) Foda 56-12-2

Gamma-aminobutyric acid (GABA) foda ƙwararren ɗan kwaya ne wanda ke sarrafa saurin jijiyoyin jiki, sautin tsoka, ci gaban kwayar halitta, ci gaban kwakwalwa, da yanayi. Yayin ci gaba, GABA yana aiki azaman mai karɓar iska amma ya sauya daga baya zuwa aikin hanawa. GABA yana nuna damuwa, tashin hankali, da ayyukan amnestic, yana haifar da shakatawa da rage damuwa a cikin saitunan asibiti. Babban mahimmin aikinsa shine rage haɓakar neuronal cikin tsarin juyayi. Ana sayar da GABA a matsayin ƙarin abincin abincin.

Kirkira: Production Batch
Package: 1KG / jaka, 25KG / drum
Wisepowder yana da ikon samarwa da samar da adadi mai yawa. Duk samarwa a ƙarƙashin yanayin cGMP da tsarin kula da ingancin inganci, duk takaddun gwaji da samfurin akwai.
category:

Gamma-aminobutyric acid (GABA) Bayanin Tushe na Foda

sunan Gamma-aminobutyric acid (GABA) Foda
CAS 56-12-2
tsarki 98%
Chemical name 4-Aminobutyric acid
nufin abu ɗaya ne GABA; df468; gamma; (2D2); (3B7); Gammar; Immu-G; Reanal; DF 468; Gamarex
kwayoyin Formula C4H9NO2
kwayoyin Weight 103.12
Ƙaddamarwa Point 195 ° C (yankewa) (lit.)
InChI Key BTCSSZJGUNDROE-UHFFFAOYSA-N
Form foda
Appearance Fari ko haske Rawaya
Rabin Rayuwa /
solubility H2O: 1 M a 20 ° C, bayyananne, mara launi
Storage Yanayin Adana a RT.
Aikace-aikace Muhimmin mai hana yaduwar cuta.
Takardar Gwaji Ya Rasu

 

Gamma-aminobutyric acid (GABA) kari da dalilin da yasa muke buƙatar su

Matakan damuwa da matakan damuwa suna ƙaruwa koyaushe a tsakanin yawan mutanen duniya, galibi saboda hauhawar zaɓin salon rayuwa mara kyau sakamakon rayuwa mai saurin tafiya. Wannan damuwa da damuwa na iya haifar da lamuran likita waɗanda zasu iya haifar da matsalolin lafiya na dogon lokaci. 

Gamma-aminobutyric acid ko kari na GABA sune tushen GABA, amino acid da ake samu a jiki. An yi imanin waɗannan ƙarin abubuwan don rage matakan damuwa da damuwa, yayin da kuma inganta jin daɗin kwanciyar hankali. 

 

Menene GABA?

Gamma-aminobutyric acid ko GABA neurotransmitter ne wanda jiki ya samar da shi kuma yana da alhakin aiki daidai na hanyoyin jijiyoyi. Amino acid ne ta tsari amma ba kasafai ake kiran sa da irin wannan ba saboda mafi girman rawar da yake takawa a matsayin babban mai hana kumburi a cikin kwakwalwa. 

GABA mai hana damuwa da damuwa ne, saboda yana haifar da nutsuwa da annashuwa. Wannan jin shine dalilin shaharar GABA na baya -bayan nan saboda an yi imanin yana ƙara matakan GABA a cikin kwakwalwa. Babban fa'idar waɗannan ƙarin, a cewar masana'antun, shine jin daɗin euphoric wanda zai iya taimakawa magance matsalolin yau da kullun da yawancin masu amfani ke ji. Bugu da ƙari, mutane sun zaɓi ɗaukar kariyar GABA don cimma wannan fa'ida saboda babu wani abinci ko madadin halitta wanda zai iya haɓaka matakan GABA tare da inganci iri ɗaya. 

Abubuwan kari na GABA suma suna taimakawa wajen haɓaka matakan GABA na marasa lafiya da ke fama da rashin lafiya wanda ke rage matakan GABA a jiki. Yana da mahimmanci a kula da matakan GABA na yau da kullun kamar yadda wannan manzon sinadarai ke aiwatar da ayyuka da yawa a cikin kwakwalwa, duk waɗannan suna da mahimmanci don aikin al'ada na jikin ɗan adam. 

 

Aikin GABA

GABA neurotransmitter ne a cikin kwakwalwar ɗan adam wanda ke nufin cewa yana aiki azaman manzon sinadarai, cewa bayan ɗaure zuwa furotin a cikin kwakwalwa, wato GABA Receptor, yana haɓaka ayyuka daban -daban a cikin kwakwalwa. Tasirin sa na hanawa yana nufin rage matakin aikin neuronal, wanda idan ya karu zai iya haifar da tashin hankali, damuwa, da damuwa. A matsayinta na babban mai hana kumburi, yana aiki tare tare da babban mai tayar da jijiyoyin jini, glutamate, don ci gaba da daidaita aikin kwakwalwa. 

Koyaya, yana da kyau a lura cewa GABA ba koyaushe take hanawa ba amma tana da aikin motsa jiki yayin lokacin haihuwa. A cikin balagagge ko ƙwaƙƙwaran ƙwaƙwalwa, GABA tana aiki azaman mai haɓakawa da mai tsara ƙwayoyin jijiyoyin jijiyoyi da na mahaifa. Hakanan yana motsa ci gaban kwakwalwa ta hanyar daidaita girma da balaga na ƙwayoyin jijiyoyin jiki. GABA yana taka muhimmiyar rawa a cikin rarrabewar waɗannan ƙwayoyin sel sannan sannan, a cikin ƙirƙirar synapses. 

A jijiyoyin jiki, GABA tana taka muhimmiyar rawa tun daga lokacin haihuwa, yana farawa azaman mai ba da jin daɗi sannan kuma yana haɓaka zuwa mai hana kumburi ta hanyar lokacin da kwakwalwar ɗan adam ta balaga. 

A waje da kwakwalwa, GABA tana taka muhimmiyar rawa a cikin farji ta hanyar taimakawa tare da sarrafa matakan sukari na jini. Hakazalika da kwakwalwa, ƙwayoyin beta a cikin farji suna samar da GABA mai yawa tare da insulin, don mayar da martani ga matakan glucose na jini. Ana ganin wannan sirrin na GABA yana da muhimman ayyuka guda biyu; na farko shine hana hana fitar glucagon ta sel alpha a cikin pancreas kuma na biyu shine daidaita tsarin yaduwa da balaga. Aiki na biyu yana taimakawa sarrafa yawan ƙwayoyin beta a cikin farji, wanda shine dalilin da ya sa masu bincike da yawa a halin yanzu suna nazarin GABA da yuwuwar amfani da shi azaman maganin ciwon sukari. 

GABA yana da ayyuka da yawa amma kayan abinci na GABA galibi ana amfani dasu don rage damuwa da haɓaka kwanciyar hankali da annashuwa. 

 

Wanene yakamata ya ɗauki Ƙarin GABA

Amfani da kariyar GABA yana ƙaruwa, musamman tunda an yi nazari sosai kuma an gano yana haifar da fa'idodi masu yawa. Duk da yake mafi yawan mutane suna ɗaukar shi don sarrafa damuwa da matakan damuwa, ana iya amfani da shi da mutanen da ke da rikice -rikice masu zuwa:

 • seizures
 • Rashin hankali na rashin ƙarfi na rashin hankali ko ADHD
 • Damuwa da sauran matsalolin yanayi
 • Rashin lafiyar Parkinsons

Marasa lafiya waɗanda ke fama da waɗannan rikice -rikice na iya amfana daga ɗaukar kariyar GABA kamar yadda babban ilimin cututtukan cututtukan waɗannan cututtukan shine ƙananan matakan GABA. Koyaya, babu wata tabbatacciyar shaida da ke inganta amfani da kari a cikin jiyya ko sarrafa waɗannan rikice -rikice. Wannan galibi saboda har yanzu ba a san shi sarai ba idan babban GABA zai iya ƙetare shingen kwakwalwar jini kuma ya canza ilimin ilimin kwakwalwa ko a'a. Yayin da sabon binciken ya nuna cewa babban allurar glutamate da GABA duka na iya ƙetare shingen kwakwalwar jini kuma suna da tasirin hanawa akan ayyukan neuronal, akwai buƙatar ƙarin shaidun da ke tallafawa wannan hasashe kafin a yarda da shi sosai. 

Gabaɗaya, idan kowa yana fama da matsanancin damuwa, ba tare da la’akari da dalilin ba, za su iya amfana da shan kari na GABA kamar yadda damuwa na iya haifar da rikicewar yanayi kamar ɓacin rai har ma yana shafar tsarin garkuwar jiki, yana canza ikon yin aiki yadda yakamata. 

 

Amfanin Amfani da Ƙarin Gamma-aminobutyric acid (GABA)

Abubuwan haɗin GABA suna da alaƙa da fa'idodi da yawa amma kamar yadda ba a san ainihin adadin kari ɗin ya ƙetare shingen kwakwalwar jini idan akwai, yana da wuya a tantance tasirin waɗannan ƙarin. 

Koyaya, bincike da bincike da yawa an yi kwanan nan don yin nazari da dawo da hasashen cewa kariyar GABA tana da alaƙa da fa'idodi da yawa. Waɗannan karatun suna mai da hankali kan rawar da kariyar GABA ke gudanarwa a cikin rikicewar bacci, damuwar damuwa, har ma da hauhawar jini. 

Nazarin da aka yi a cikin 2018 yayi nazarin tasirin kariyar GABA akan marasa lafiya da rashin bacci don nazarin tasirin su akan farawa barci, kulawa, da ingancin bacci gaba ɗaya. Gwajin asibiti na bazuwar ya gano cewa ƙungiyar masu shiga tsakani da aka ba 300mg na GABA, idan aka kwatanta da ƙungiyar placebo, tana da sauƙin lokacin farawa da kiyaye bacci. Bugu da ƙari, mahalarta cikin ƙungiyar masu shiga tsakani sun kuma yi iƙirarin samun ingantaccen ingantaccen bacci, makonni huɗu bayan shan ƙarin. 

Wani binciken da aka yi a cikin 2019, duk da haka, wannan lokacin akan samfuran dabbobi, ya nuna cewa GABA da l-theanine kari tare ba kawai suna iya haɓaka ingancin bacci ba har ma suna rage jinkirin bacci. Hakanan binciken ya gano cewa wannan haɗin amino acid shima yana da fa'ida wajen sarrafa alamun damuwa da alamun damuwa. 

Nazarin nazari na tsari da aka yi kuma aka buga a 2020 ya gano cewa gudanar da baki na GABA a cikin marasa lafiya da ke fama da damuwa da damuwa ya haifar da ingantaccen alamun su. Babban mai bincike da tawagarsa, duk da haka, sun nemi a ci gaba da yin nazari don samun zurfin bincike kan tasirin waɗannan abubuwan kari. 

Nazarin 2009, wanda aka yi a Japan, ya gano cewa kari tare da chlorella wanda ke da wadata a GABA, tsawon makonni 12, yana da yuwuwar rage matakan hawan jini idan aka kwatanta da ƙungiyar placebo. An yi ƙananan ƙananan binciken da ke nuna ƙungiya mai ƙarfi tsakanin cin GABA da saukar da hawan jini, duk da haka, babu ɗayansu da ke da ƙarfi ko cika ƙa'idodin da ake buƙata don haɓaka amfani da kariyar GABA azaman maganin hauhawar jini. 

Wani abu mai mahimmanci a lura anan shine yawancin waɗannan karatun suna da ƙaramin samfurin samfuri da sauran bambance -bambancen da ke ƙalubalantar bayanai da nazarin da aka samu ta waɗannan karatun. Abokin ciniki yana yin bita akan layi akan kari daban -daban na GABA na nau'ikan iri daban -daban, duk da haka, yana nuna cewa abokan ciniki galibi suna farin ciki da wannan samfurin kuma suna ganin fa'idodin talla da da'awa. Masu amfani akan layi musamman rave game da tasirin abubuwan kari tare da la'akari da ikon su na rage damuwa da matakan damuwa. 

 

Hanyoyin Gefen Gamma-aminobutyric acid (GABA) 

Gamma-aminobutyric acid ko GABA wani sinadari ne da ake samu a jikin ɗan adam kuma canza matakansa a cikin jiki, musamman a cikin kwakwalwa na iya haifar da rashin lafiya da yawa. GABA mai wuce gona da iri na iya taimakawa haɓaka waɗannan matakan, duk da haka, wannan GABA da kanta tana da alaƙa da wasu sakamako masu illa da rikitarwa waɗanda yakamata mutum yayi hankali da su kafin ɗaukar waɗannan abubuwan kari. 

Wadannan illolin sun haɗa da:

 • Ciwon hanji 
 • ciwon kai
 • Ciwon tsoka da rauni
 • Barci

Ana ba da shawarar mutanen da ke ɗaukar kariyar GABA da su guji tuƙi ko aiki da kowane babban injin, musamman lokacin fara ƙarin a karon farko. 

GABA kuma tana da yuwuwar haifar da matsaloli masu wahala idan tana hulɗa da wasu magunguna da ganyayyaki, duk da haka, har yanzu ba a san takamaiman waɗanne magunguna da ganye za su iya hulɗa da GABA ba. Gabaɗaya, yana da kyau a guji haɗa abubuwan kari na GABA tare da wasu magunguna kuma a tattauna tare da ma'aikatan kiwon lafiya kafin fara GABA idan an riga an ɗauki wasu magunguna ko kari na ganye. 

 

Gamma-aminobutyric acid Foda ƙera

Ana samar da GABA sosai kuma yana samuwa a yawancin kantin magani na kan layi da na gida, shagunan kiwon lafiya, da shagunan kamar Walmart ko Walgreens. Ana samun kari na GABA a cikin kwaya, capsule, ko foda kuma mafi kyawun masana'antun sune waɗanda ke samar da abubuwan kari a cikin GMP ko ingantattun Ayyuka masu inganci-ingantattun wurare tare da aƙalla gwajin ɓangare na uku. Wannan don tabbatar da ƙarfi da amincin abubuwan kari da hana kowane guba ko gurɓatawa daga shiga cikin kari. 

 

Gamma-aminobutyric acid (GABA) Foda 56-12-2 reference

 1. Rashin hanawa da motsa jiki saboda gamma-aminobutyric acid a cikin tsarin juyayi na tsakiya.T. Hayashi, Yanayi 1958, 182, 1076
 2. Ayyukan motsa jiki na GABA yayin ci gaba: yanayin haɓaka (bita) Y. Ben-Ari, Nat. Rev. Neurosci. 2002, 3, 728
 3. GABA da GABA masu karɓa a cikin tsarin kulawa na tsakiya da sauran gabobin (wani bita) M. Watanabe, K. Maemura, K. Kanbara, T. Tamayama, H. Hayasaki, Int. Rev. Cytol. 2002, 213, 1
 4. Abdou AM, Higashiguchi S, Horie K, et al. Shaƙatawa da haɓaka haɓakar rigakafi na gwamnatin gamma-aminobutyric acid (GABA) a cikin mutane. Halittun biofactors. 2006; 26 (3): 201-8.

 

Labarai masu amfani